New York

Tiếng Hawaii Biên Dịch Viên tại New York

Duyệt qua 7 Tiếng Hawaii biên dịch viên có mặt tại New York từ mạng lưới 2,411 chuyên gia ngôn ngữ trên toàn quốc của chúng tôi.

Cần biên dịch Tiếng Hawaii cho tài liệu, hồ sơ pháp lý hoặc tài liệu kinh doanh tại New York? Với các yêu cầu quanh New York City, Buffalo, Rochester, Albany, chúng tôi giao dự án cho chuyên gia ngôn ngữ đã thẩm định và chuẩn bị bản dịch theo nơi tiếp nhận như văn phòng, tòa án, trường học hoặc đội ngũ xét duyệt.

Tiếng Tiếng Hawaii tại New York

Bản dịch tiếng Tiếng Hawaii tại New York được nộp đi đâu

Nhu cầu dịch thuật tiếng Tiếng Hawaii tại New York trải rộng từ hồ sơ di trú, tài liệu nộp tòa án, hồ sơ y tế đến hợp đồng kinh doanh. Các tổ chức tại New York City, Buffalo, Rochester, Albany thường xuyên cần bản dịch tài liệu tiếng Tiếng Hawaii có chứng nhận, được USCIS, tòa án tiểu bang, các trường đại học và hội đồng cấp phép chấp nhận.

Mỗi bản dịch tiếng Tiếng Hawaii đều do một biên dịch viên chuyên nghiệp thực hiện và được rà soát về độ chính xác, định dạng và thuật ngữ. Bản dịch có chứng nhận kèm theo tuyên bố xác nhận độ chính xác có chữ ký, và có thể công chứng khi cơ quan tiếp nhận yêu cầu.

Link Translations kết nối khách hàng với các chuyên gia ngôn ngữ chuyên nghiệp từ năm 1995. Nếu chuyên gia tiếng Tiếng Hawaii bạn cần chưa có trong danh sách tại New York, mạng lưới toàn quốc và các phương án từ xa của chúng tôi vẫn có thể đáp ứng dự án của bạn, thường chỉ trong vài giờ.

Các thành phố New York chúng tôi phục vụNew York CityBuffaloRochesterAlbany
Công việc này được nộp đi đâu

Các cơ quan tại New York tiếp nhận bản dịch tiếng Tiếng Hawaii của chúng tôi

Mỗi bản giao tiếng Tiếng Hawaii tại New York đều được căn chỉnh theo bên tiếp nhận thực tế — chứng nhận và định dạng khớp với nơi tài liệu được nộp.

Văn phòng USCIS

  • USCIS New York City Field Office
  • USCIS Brooklyn Field Office
  • USCIS Queens Field Office
  • USCIS Long Island Field Office
  • USCIS Buffalo Field Office
  • USCIS Albany Field Office

Tòa án chúng tôi hợp tác

  • U.S. District Court · S.D. / E.D. / N.D. / W.D. New York
  • New York Court of Appeals
  • New York County Supreme Court

Hồ sơ tiểu bang phổ biến

  • NYC Department of Health and Mental Hygiene vital records
  • NYS Department of Education professional-license packets
  • New York Family Court and Housing Court filings
  • NY OATH and tenant-landlord hearings
  • NY Bar admission foreign-credential packets
Quy trình tại New York

Dịch thuật tiếng Tiếng Hawaii, từng bước

Mỗi hồ sơ tiếng Tiếng Hawaii tại New York đều được tiếp nhận, dịch, rà soát và chứng nhận theo quy định của cơ quan tiếp nhận.

1

Tải lên

Gửi tài liệu tiếng Tiếng Hawaii kèm thời hạn và cơ quan tiếp nhận — USCIS, tòa án, DMV hoặc trường đại học.

2

Ghép chuyên gia

Một biên dịch viên tiếng Tiếng Hawaii đúng chuyên ngành được chỉ định, thường trong vòng một giờ.

3

Rà soát & chứng nhận

Rà soát bởi chuyên gia thứ hai, sau đó là tuyên bố xác nhận độ chính xác có chữ ký theo yêu cầu của New York.

4

Giao nhận

PDF giữ nguyên định dạng, giao trực tuyến — tiêu chuẩn 24 giờ với tài liệu ngắn, có phương án gấp.

Mr. Ioane M.

Tiếng Hawaii Biên Dịch Viên · New York

Nhận Báo Giá

Dịch Thuật bằng English into Hawaiian và Hawaiian into English.

My mother tongue is Hawaiian, learned in the streets and classrooms of Hilo, and it remains the foundation of everything I do as a professional translator today.

I provide professional Hawaiian translation services for the real estate and construction industry, covering closings, inspections, HOA meetings, and contractor negotiations. Whether it is a residential purchase or a commercial lease, I ensure every detail is clearly communicated in Hawaiian and English.

Backed by 13 years of experience and a deep respect for accuracy, I deliver Hawaiian translation services that clients trust for their most consequential communications.

English into HawaiianHawaiian into English

Mr. Sione M.

Tiếng Hawaii Biên Dịch Viên · New York

Nhận Báo Giá

Dịch Thuật bằng English into Hawaiian và Hawaiian into English.

Born and raised in Kailua, Hawaii, I grew up speaking Hawaiian as my first language before immigrating to the United States, where I built a career as a professional translator.

I offer professional Hawaiian translation services specializing in document translation for legal, financial, and corporate clients. My work includes certified and notarized translations of contracts, patents, financial disclosures, and regulatory filings — all delivered with meticulous attention to detail.

Recognized by peers and clients alike for exceptional accuracy, I have maintained a 99% client satisfaction rate across 8 years of professional Hawaiian translation services.

English into HawaiianHawaiian into English

Ms. Ane T.

Tiếng Hawaii Biên Dịch Viên · New York

Nhận Báo Giá

Dịch Thuật bằng English into Hawaiian và Hawaiian into English.

Following a career in diplomacy in Hawaii, I brought my Hawaiian language expertise to the United States and began offering professional translation services.

As a professional Hawaiian translator, I focus on social services and nonprofit settings, providing translation for public benefits applications, domestic violence shelters, refugee resettlement organizations, and community health outreach programs serving Hawaiian-speaking populations.

I am a proud member of IMIA (International Medical Interpreters Association) and bring specialized expertise to every medical Hawaiian translation assignment I undertake.

English into HawaiianHawaiian into English

Mr. Tevita L.

Tiếng Hawaii Biên Dịch Viên · New York

Nhận Báo Giá

Dịch Thuật bằng English into Hawaiian và Hawaiian into English.

My bilingual upbringing in Kailua gave me native fluency in Hawaiian, and my subsequent training in the U.S. equipped me to work as a professional translator across multiple specialized fields.

I deliver professional Hawaiian translation services for the pharmaceutical and life sciences industry, including clinical trial documentation, regulatory submissions, patient information leaflets, and informed consent forms. Every translation undergoes rigorous quality assurance for accuracy and compliance.

Continuously investing in professional development, I regularly attend translation industry conferences and workshops to refine my skills as a certified Hawaiian translator.

English into HawaiianHawaiian into English

Ms. Nalani A.

Tiếng Hawaii Biên Dịch Viên · New York

Nhận Báo Giá

Dịch Thuật bằng English into Hawaiian và Hawaiian into English.

With 9 years of experience and a deep connection to Hawaiian language and culture from my upbringing in Hawaii, I offer translation services grounded in authenticity and accuracy.

Immigration law is at the heart of my practice — I provide Hawaiian to English translation for asylum hearings, bond hearings, removal proceedings, and attorney-client consultations. I am deeply familiar with immigration terminology and the emotional weight these cases carry.

My credentials include HIPAA compliance training, CCHI certification, and ongoing continuing education to stay current with best practices in professional Hawaiian translation.

English into HawaiianHawaiian into English

Mr. Lopaka K.

Tiếng Hawaii Biên Dịch Viên · New York

Nhận Báo Giá

Dịch Thuật bằng English into Hawaiian và Hawaiian into English.

Life in Hawaii prepared me with fluency in Hawaiian; life in America showed me how desperately that skill is needed — so I became a professional translator.

I am a certified Hawaiian translator with deep expertise in the insurance and workers' compensation sector. My services span recorded statements, independent medical examinations, and claims proceedings, delivering accurate Hawaiian translation services that withstand legal scrutiny.

Trained in trauma-informed translation, I bring sensitivity and composure to asylum interviews, domestic violence cases, and other high-emotion Hawaiian translation assignments.

English into HawaiianHawaiian into English

Mr. Kainoa K.

Tiếng Hawaii Biên Dịch Viên · New York

Nhận Báo Giá

Dịch Thuật bằng English into Hawaiian và Hawaiian into English.

Graduating from University of Hawaii with honors, I launched my career in Hawaiian translation and have spent the last 12 years building a reputation for excellence and reliability.

Specializing in simultaneous and consecutive interpretation, I serve as a certified Hawaiian translator for high-profile legal proceedings, diplomatic meetings, and multilateral conferences. My professional Hawaiian translation services are trusted by attorneys, judges, and executives alike.

My Hawaiian translation services come with a quality guarantee — I stand behind every word and offer revisions to ensure complete client satisfaction.

English into HawaiianHawaiian into English

Các dự án dịch thuật tiếng Tiếng Hawaii phổ biến tại New York

Tài liệu pháp lý và tòa án

Hợp đồng, bản án, giấy ủy quyền và chứng cứ được dịch để sử dụng tại tòa án New York.

Di trú và USCIS

Giấy khai sinh, giấy đăng ký kết hôn, bằng cấp và tài liệu bổ trợ kèm chứng nhận cho USCIS.

Hồ sơ y tế

Bệnh sử, giấy xuất viện và báo cáo lâm sàng được dịch với thuật ngữ chính xác.

Kinh doanh và doanh nghiệp

Thỏa thuận, báo cáo tài chính, chính sách nhân sự và tài liệu tiếp thị cho thị trường nói tiếng Tiếng Hawaii.

Văn bằng học thuật

Bằng cấp, bảng điểm và đánh giá được trình bày theo yêu cầu của các trường đại học và hội đồng cấp phép.

Kỹ thuật và tài liệu hướng dẫn

Hướng dẫn sử dụng, tài liệu an toàn và thông số kỹ thuật do các chuyên gia ngôn ngữ chuyên ngành dịch.

Tiếng Tiếng Hawaii tại các tiểu bang khác

Chúng tôi còn phủ tiếng Tiếng Hawaii ở đâu

Dịch thuật tiếng Tiếng Hawaii có chứng nhận được giao trên toàn quốc với cùng mức chứng nhận và thời hạn như tại New York. Xem biên dịch viên tiếng Tiếng Hawaii tại tiểu bang khác:

Ngôn ngữ khác tại New York

biên dịch viên tại New York theo ngôn ngữ khác

Ngoài tiếng Tiếng Hawaii, khách hàng tại New York tin cậy chúng tôi cho dịch thuật có chứng nhận ở hơn 150 ngôn ngữ. Khám phá biên dịch viên khác tại New York:

01Làm thế nào để nhận bản dịch tiếng Tiếng Hawaii có chứng nhận tại New York?

Tải tài liệu của bạn lên qua biểu mẫu báo giá. Một biên dịch viên tiếng Tiếng Hawaii chuyên nghiệp sẽ hoàn tất bản dịch, và chúng tôi giao kèm tuyên bố chứng nhận có chữ ký, được USCIS, tòa án và các trường đại học tại New York chấp nhận.

02Bản dịch tiếng Tiếng Hawaii của quý vị có được USCIS chấp nhận không?

Có. Mỗi bản dịch tiếng Tiếng Hawaii có chứng nhận đều kèm tuyên bố xác nhận độ chính xác đáp ứng yêu cầu của USCIS. Chúng tôi cũng có thể thu xếp công chứng khi cơ quan tiếp nhận yêu cầu.

03Dịch tài liệu tiếng Tiếng Hawaii giá bao nhiêu?

Giá phụ thuộc vào độ dài tài liệu, cặp ngôn ngữ và thời hạn giao. Hầu hết tài liệu tiêu chuẩn như giấy khai sinh được báo giá theo mức cố định mỗi trang; hãy tải tệp lên để nhận báo giá tức thì.

04Tôi có thể nhận bản dịch tiếng Tiếng Hawaii tại New York nhanh đến mức nào?

Tài liệu tiêu chuẩn một đến hai trang thường được giao trong vòng 24 giờ. Có phương án gấp, và mọi thứ đều xử lý trực tuyến nên bạn không cần đến văn phòng.

05Quý vị có dịch tài liệu tiếng Tiếng Hawaii cho tòa án New York không?

Có. Bản dịch tiếng Tiếng Hawaii có chứng nhận được chuẩn bị cho tòa án tiểu bang và liên bang tại New York, với định dạng giữ chứng cứ, con dấu và tem khớp với bản gốc.

06Có thể công chứng bản dịch tiếng Tiếng Hawaii tại New York không?

Có. Khi cơ quan tiếp nhận tại New York yêu cầu công chứng, chúng tôi thu xếp cùng với chứng nhận có chữ ký — mọi thứ xử lý từ xa và giao trực tuyến.